PDA

Xem Bài Chi Tiết > : Chương trình tết 2011

mimosa
10-11-2010, 11:58 AM
chào anh chị em sinh viên kim phát,
Tình hình là năm 2010 đang dần trôi về những tháng cuối cùng, chuẩn bị đón chào năm mới. với phương trâm đẩy mạnh phát triển hội. Hội sinh viên kính mong các bạn tham gia đóng góp ý tưởng tổ chức các hoạt động tết 2011.
sau đây là chương trình sơ bộ:
1>chương trình chiếu phim ngày tết

- dự kiến tổ chức tối ngày 29 tết âm lịch.
- thời gian: 19h bắt đầu
- địa điểm: sảnh trước nhà thờ giáo xứ
- Phim: anh em cùng đóng góp
2>chương trình họp mặt hội sinh viên

- dự kiến tối ngày 27 tết
- thời gian 19h
- địa điểm: sân trước nhà thờ.
- chương trình:

19h: tập trung sau đó hội trưởng báo cáo các hoạt động trong năm của hội. đưa ra nhưng chương trình cho năm tới. kế tiếp sẽ có 1 khoảng thời gian cho mọi người chia sẻ tâm tư, đóng góp xây dựng hội. khoảng 8h30 kết thúc và liên hoan tiệc ngọt nhỏ tại chỗ.

đây là chương trình sơ bộ. mình gửi lên đây mong nhận dc sự đóng góp của anh chị em SV, đồng thời gửi các bạn trong ban cháp hành lâm thời tham khảo. công tác chuẩn bị cụ thể sẽ có kế hoạch sau. anh em cùng tham khảo đóng góp để chúng ta có 1 cái tết ý nghĩa. qua đó thắt chặt thêm mối liên kết giữa các thành viên trong hội.
thanks all:x:x

angel_love
10-11-2010, 12:57 PM
19h: tập trung sau đó hội trưởng báo cáo các hoạt động trong năm của hội.

^^ em hem béc Nha

apraham27
10-11-2010, 01:40 PM
anh em lên thôi>>>>>> anh em nào có ý tưởng góp ý gì thì phát biểu!!

sonlamkp
10-11-2010, 03:12 PM
^^ em hem béc Nha

Thiên Thần Tình Yêu chỉ có thế thôi àh.>>:-?
Như mọi năm chúng ta đều có trại truyền thống,, năm nay mình cũng nên tiếp tục giữ gìn.
Em xin đóng góp thêm mục " Hội Trợ mini cho các em thiếu nhi ".hiiiiii...Cái này vẫn đang trong quá trình " xin cấp vốn ". Cái chính là hội sinh viên mình chưa tìm ra nguồn hỗ trợ.
Không biết ý kiến các anh chị thế nào..
Như vậy, tính sơ lược thì tết năm nay sinh viên ta " toi chắc ".

mimosa
10-11-2010, 03:34 PM
ý của bạn đó là hội mình có hoạt động gì đâu mà báo cáo đó mà. thực sự thì hội của chúng ta từ trước tới giờ kể từ cái hội trại tết 2009 tới nay chưa có dc hoạt động thúc đẩy mạnh hội. hội phát triển đi lên một chút kể từ ngày các bạn thành lập cái diễn đàn này. Mình xin nhận phần lỗi này là của mình. tết năm nay sẽ có 1 ban chấp hành mới dc để cử. hi vong với những nhân sự mới này và nhiệt huyết của tuổi trẻ, các bạn sẽ đưa hội phát triển mạnh. vấn đề trước mắt là các bạn cùng nhau xây dựng chương trình tết 2011 chứ ko phải bới móc những điều ko hay đã qua. mong nhận dc thiện chí của mọi người

angel_love
10-11-2010, 03:37 PM
ý của bạn đó là hội mình có hoạt động gì đâu mà báo cáo đó mà.
hjc...... Người Nhà Mà Anh Nói Thế Thì TOi rùi...........:-s:-s:-s

mimosa
10-11-2010, 03:40 PM
còn ý kiến của Lâm làm thì hội trại là của thiếu nhi tổ chức. chúng ta chỉ tham gia và phụ các bạn bên ban tổ chức chứ chúng ta ko đứng ra tổ chức. còn cái hội chợ mini thì trước kia cũng đã có lên chương trình nhưng gặp một số trở ngại, nếu như Lâm có ý tưởng gì thì viết ra chương trình cụ thể anh em cùng nhau góp sức làm. thanks

angel_love
10-11-2010, 03:44 PM
Cứ hiện thực Hóa hết Đi là Xong:D:D:D

mimosa
10-11-2010, 03:50 PM
ah, Mình có đọc topic tổng kết buổi offline của anh chị em sinh viên đà lạt. thấy có phần lên kế hoạch sơ bộ cho tết 20111. ko biết kế hoạch đó như thế nào có thể cho cả anh em dưới sài gòn biết ko.

angel_love
10-11-2010, 04:00 PM
ah, Mình có đọc topic tổng kết buổi offline của anh chị em sinh viên đà lạt. thấy có phần lên kế hoạch sơ bộ cho tết 20111. ko biết kế hoạch đó như thế nào có thể cho cả anh em dưới sài gòn biết ko.

riêng em hoàn toàn không biết gì

apraham27
10-11-2010, 04:12 PM
hehe. Em xin đại diện cho cá nhân em và cho sinh viên Đà Lạt nêu một vài ý kiến:
1/ Về ý kiến của anh SonLamkp về vấn đề hội trại em xin được góp ý: trại này là trại thiếu nhi đúng như anh minosa nói. nhưng theo em được biết từ phía BCH thiếu nhi thì ở nhà không có nhân sự tổ chức được, thứ nữa là tết bên BCH đã nhờ anh chị em sinh viên làm. Vì thế dù tổ chức trại hay hội chợ hay chiếu phim thì bên sinh lên kế hoạch cụ thể và thông qua cho BCH thiếu nhi.
2/ Về câu hỏi của anh minosa trên Đà Lạt chúng em chỉ có vài ý kiến: nếu được thì chúng ta sẽ tổ chức trại truyền thống vào chiều 27 tết đến chiều 28 tết. tối 28 tết là văn nghệ. sáng 29 tết chúng ta sẽ hội chợ mini như anh sonlamkp nói đến khoảng trưa sẽ kết thúc. buổi chiều anh em cùng nhau làm sân khấu cho buổi tối, buổi tối sẽ chiếu phim theo như anh minosa đề nghị.
3/ tất cả chương trình đều là dự kiến sẽ thay đổi nhiếu. Vì thế xin các anh cho thêm ý kiến.

Khi mà đã quyết định làm cái gì thì phải lên kế hoạch rõ ràng về mọi mặt, thông qua BCH.TNTT- Cha xứ. Để tiến hành >>>>
Ngoài ra theo truyền thống thì hội sinh viên sẽ có những tiết mục trong đệm văn nghệ 28 tết. vì thế anh em nào có ý tưởng gì xin đóng góp!!!!

Em xin hết.!!!!.

angel_love
10-11-2010, 04:20 PM
Nói Tóm Lại Là. Sinh Viên hay Thiếu Nhi Thì cũng là một "ổ" không phân biệt rạch ròi.
99.99% sinh viên cũng là thiếu nhi thôi. (bác nào nằm trong cái 0.01% kia thì cứ báo cáo cho em)
Sinh Viên là Thiếu Nhi. Thiếu Nhi rùi cũng là Sinh Viên.
Nên thế Cứ Lên Kế Hoạt Rùi Phang thui.
^^:)):)):))

Mà hình như hồi hè cũng có bàn rùi mà, ai còn nhớ "ói" ra cho anh em với

mimosa
10-14-2010, 09:50 PM
như vậy tối 27 chúng ta sẽ ko tổ chức họp mặt được ùi pà kon. Mình thấy là như triết cũng hợp lý. nhưng mà mình có ý kiến này. Mình có thể tổ chức trại trong ngày dc ko. giống hồi trước mình hay làm cũng vui mà công tác tổ chức cũng đỡ mệt. hết ngày 27 sáng ngày 28 cho anh em pà con nghỉ ngơi chuẩn bị hội diễn văn nghệ. sáng 29 chúng ta làm cái hội trợ mini, tối 29 chúng ta chiếu phim. Đó là ý mình, anh em góp ý

sonlamkp
10-14-2010, 10:50 PM
Em xin được phép tóm tắt và tổng hợp chương trình lại cho anh em dễ theo dõi và góp ý:

Chương trình dự kiến sơ lược như sau :

1. Ngày 27 tết :
- Chiều : Bắt đầu khai mạc trại. (cho đến trưa ngày 28)

2. Ngày 28 tết :
Sáng : Bế mạc trại
Chiều : Chuẩn bị Văn Nghệ (Sân Khấu + Âm Thanh + Ánh Sáng...)
Tối : Văn Nghệ

3. Ngày 29 tết
Sáng : Hội chợ mini (Cái này mới _ nhưng chưa chắc chắn, vì còn phải xin ý kiến Cha, và tìm kiếm nguồn hỗ trợ nữa).
Tối : Chiếu phim

4. Chương trình họp mặt hội sinh viên :
Theo như truyền thống là 27 tết. Năm nay có thể sẽ có nhiều đổi mới.

* Có thể nói còn lâu mới đến tết, nhưng đối với những nguời làm công tác tổ chức thì không còn nhiều thời gian nữa. Mặt khác, anh chị em sinh viên mình cũng đang tranh thủ học tập - làm việc. Vì thế, mọi người hãy nhiệt tình góp ý để đưa ra chương trình cụ thể sớm nhất. Hy vọng tết năm nay sẽ đem lại nhiều điều bổ ích cho các em thiếu nhi.

gkminhtriet
10-14-2010, 11:39 PM
Theo như anh SonLamKp tổng hợp chương trình thì em thấy anh em cần thảo luận lại mấy chỗ:

*/Thứ nhất: nếu cắm trại có từ chiều 27 đến sáng 28 thì bế mạc có được không? quá ngắn.
Em có ý kiến: 1 là cắm từ chiều 27 đến trưa 28. hoặc từ sáng đến chiều 27.
*/Thứ hai: Ngày 27 họp mặt sinh viên thì cắm trại làm sao đây? họp ngày hay đêm, có mệt quá không???
*/Thứ ba:hiện giờ có 2 ý kiến về họp mặt sinh viên: 1 là: theo anh Lân chúng ta sẽ họp tại nhà thờ> 2 là chúng ta sẽ họp tại một nhà anh em nào đó, mỗi năm 1 nhà, cùng chia sẻ, tìm hiểu rõ hơn về anh chị em mình và cũng để phụ huynh biết là có hội sinh viên, để thêm phần ủng hộ về mọi mặt...

Xin anh chị em thỏa luận lấy ý kiến chung nhất. để không bị chống chéo và quá mệt.:-?:-?:-?:-?:-?

angel_love
10-15-2010, 05:50 AM
Em xin được phép tóm tắt và tổng hợp chương trình lại cho anh em dễ theo dõi và góp ý:

Chương trình dự kiến sơ lược như sau :

1. Ngày 27 tết :
- Chiều : Bắt đầu khai mạc trại. (cho đến trưa ngày 28)

2. Ngày 28 tết :
Sáng : Bế mạc trại
Chiều : Chuẩn bị Văn Nghệ (Sân Khấu + Âm Thanh + Ánh Sáng...)
Tối : Văn Nghệ

3. Ngày 29 tết
Sáng : Hội chợ mini (Cái này mới _ nhưng chưa chắc chắn, vì còn phải xin ý kiến Cha, và tìm kiếm nguồn hỗ trợ nữa).
Tối : Chiếu phim

4. Chương trình họp mặt hội sinh viên :
Theo như truyền thống là 27 tết. Năm nay có thể sẽ có nhiều đổi mới.

* Có thể nói còn lâu mới đến tết, nhưng đối với những nguời làm công tác tổ chức thì không còn nhiều thời gian nữa. Mặt khác, anh chị em sinh viên mình cũng đang tranh thủ học tập - làm việc. Vì thế, mọi người hãy nhiệt tình góp ý để đưa ra chương trình cụ thể sớm nhất. Hy vọng tết năm nay sẽ đem lại nhiều điều bổ ích cho các em thiếu nhi.

Như Thế này Cũng được rùi, chỉnh lại thời gian cho hợp tình nữa là ok rùi.

mimosa
10-15-2010, 07:56 AM
Làm như Lâm cũng dc nhưng tự nhiên ta mất buổi sáng ngày 27, mãi đến trưa chúng ta mới khai mạc. Mình có ý thế này nhé:
Ngày 27:
+ sáng:7h khai mạc hội trại, chơi trò chơi nhỏ, thi nấu ăn, thi cắm trại, thi vẽ tranh.....12h ăn cơm trưa
+ chiều: 1h30 chơi trò chơi lớn. 6h tập trung kết thúc hội trại.
Ngày 28:
+ sáng: nghỉ ngơi(:|(:|
+ chiều: chuẩn bị công tác văn nghệ. ace sinh viên nào tham gia văn nghệ thì tranh thủ tập dợt lại. =P~=P~=P~
+ Tối: văn nghệ
Ngày 29:
Tối: chiếu phim.
chúng ta sắp xếp sao để còn thời gian cho anh em ở nhà với gia đình vì 1 năm về dc có mấy ngày tết thôi. nếu lịch dầy quá dẫn đến mệt cho anh em. Mình góp ý vậy. anh em cùng chia sẻ nhé

angel_love
10-15-2010, 01:12 PM
Làm như Lâm cũng dc nhưng tự nhiên ta mất buổi sáng ngày 27, mãi đến trưa chúng ta mới khai mạc.
cái này tại mình muốn chơi qua đêm luôn nên mới bắt đầu từ trưa (rút kinh nghiệm từ các lần đi trại),
vì nến chơi từ sáng thì ko còn sức chơi đêm. mà nếu không "đi đêm" thì :-w:-w:-w:-w.

-Em chỉ có ý kiến thế các bác cứ tiếp tục nha.
- mà hình như chỉ còn có anh Lân là trong hội thôi sao ý, các sếp kia :-/:-/:-/

mimosa
10-15-2010, 10:06 PM
- mà hình như chỉ còn có anh Lân là trong hội thôi sao ý, các sếp kia :-/:-/:-/
Admin nói vậy là sao mình ko hiểu /:)/:)/:)/:)

apraham27
10-15-2010, 10:19 PM
àh. em xin được trình bày ý rõ hơn về ý kiến của Admin. Admin nói thế có nghĩa là:
Hội sinh viên nhiều người mà sao chỉ có mình anh Lân thôi thì phải, vì chỉ có anh Lân tham gia ý kiến và xây dựng thôi!!!
Mà anh em xem lại cái ngày họp mặt sinh viên nhé!!! 27 hình như không ổn đâu!!!??=D>=D>=D>

angel_love
10-16-2010, 09:44 AM
àh. em xin được trình bày ý rõ hơn về ý kiến của Admin. Admin nói thế có nghĩa là:
Hội sinh viên nhiều người mà sao chỉ có mình anh Lân thôi thì phải, vì chỉ có anh Lân tham gia ý kiến và xây dựng thôi!!!
Mà anh em xem lại cái ngày họp mặt sinh viên nhé!!! 27 hình như không ổn đâu!!!??=D>=D>=D>

Chuẩn

mimosa
10-18-2010, 08:20 AM
Anh em có đóng góp gì về chủ đề phim mình sẽ chiếu ngày 29 ko. chia sẻ để mình định hướn tìm nguồn phim sớm. thanks all

THANHDAO_GK
10-18-2010, 10:47 AM
Chào các anh chị em sinh viên!
Đ xin đóng góp ý kiến nè : "mình thấy ý kiến mỗi năm họp mặt sv tại 1 nhà anh chị nào đó rất hay nhưng ngày họp chắc chắn thì cũng khó xác định vì bây giờ 1 số anh chị còn chưa có lịch nghỉ tết nữa,và 1 số anh chị còn đi làm nên anh chi em nếu có lịch gì thì thông báo cho anh chị em đẻ dễ sắp xếp.
Đảm bảo họp mặt đông đủ thì mới dzui được phải không các bạn.

THANHDAO_GK
10-18-2010, 10:52 AM
chương trình chiếu phim tối 29 tết là 1 ý kiên mới và cũng rất hay.
cho mình hỏi phim chiếu về lĩnh vực gì ak?

mimosa
10-18-2010, 12:28 PM
theo như anh em chia sẻ ý kiến thì ngày họp mặt ko thể là tối 27 dc. vì tối hôm đó chúng ta đang tham gia hội trại, tối 28 thì văn nghệ, tối 29 chiếu phim, tối 30 thì chắc các bạn cũng biết là ko dc rùi, còn trước đó thì lại sớm quá, một số anh em chưa có về dc. như vậy chúng ta còn 3 ngày tết ( chừa ngày mùng 1, anh em thử xem ngày nào dc.). thanks all

angel_love
10-18-2010, 02:53 PM
Coi có vẻ anh em mình bận rộn đây

mimosa
10-19-2010, 08:47 AM
hix, thời gian đâu mà đi thăm bạn gái tui trời :D, heheh rán thôi chứ sao giờ pà kon, vì tương lai kon em chúng ta . kakaka